Chào bạn! Mời bạn đăng nhập.
Nếu bạn chưa có tài khoản, hãy đăng ký tại đây để có thể sử dụng đầy đủ các chức năng của diễn đàn.
Thank for u!

Join the forum, it's quick and easy

Chào bạn! Mời bạn đăng nhập.
Nếu bạn chưa có tài khoản, hãy đăng ký tại đây để có thể sử dụng đầy đủ các chức năng của diễn đàn.
Thank for u!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

QLVH1 Family

Chào mừng các bạn đến với Forum QLVH K1. Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ

You are not connected. Please login or register

Bác ăn dấu gì?

4 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bác ăn dấu gì? Empty Bác ăn dấu gì? 2/27/2010, 15:56

tranthanhhai

Có 2 anh chàng vốn hay chơi chữ. Một hôm anh A sang nhà anh B,anh B liền sai vợ giết gà để đãi khách.Sau khi gà qué đã thịt luộc ngon lành...( híc...kể đến đây mà thấy thèm thịt gà quá..măc dù tối qua đã chộm gà hang xom' 2 chú) 2 anh chang nảy ra ý nghĩ là chơi chữ nhân dịp có gà ăn,ai muốn ăn dấu gì thì đánh vần tên bộ phận của con gà có dấu đó. Chủ nhà vốn hiếu khach nên nhường khách chọn trước,nhưng các cụ nhà ta có câu "Tiền chủ hậu khách" nên anh A đã nhường quyền " đi trước" cho anh B. Anh B lấy làm đắc chí kiền nói:
- B: Vậy xin phép bác,tôi xơi trước nhé! Tôi xin bác cái dấu "sắc".
Vừa dứt lời anh B liền đánh vần: " cờ anh canh sắc cánh,đờ ít đít sắc đít".
Chị vợ anh B rất khoái chí và cho rằng chồng mình rất thông minh vì các cụ có câu "nhất phao câu,nhì đầu và cánh". Trong 3 cái đó thi chồng mình đã ăn được 2 cái rồi. Chị vợ liền cầm dao cắt ngay cho chồng mình cái phao câu và cái canh gà bỏ vào bát chồng. Đoạn,anh B nói với anh A. Bây giờ đến lượt Bác,Bác ăn dấu gì để vợ tôi cắt?
Anh A suy nghĩ 1 lúc rồi đáp. Tôi xin bác cái dấu "Huyền" rồi đánh vần " Đờ ui đui huyền đùi,đờ âu đâu huyền đầu,mờ inh minh huyền mình". Vậy là,ngoài cái cánh và cái phao câu ma anh B nhận được thì tất cả các phần khác của con gà béo ngậy đã năm gọn trong bát của anh A.
Thấy chồng mình bị thua thiệt nhiều quá,chị chủ nhà liền đứng phắt dậy,tốc ngược vắy lên và nói với anh A rằng: Tôi đây còn 1 " dấu huyền ",bác có ăn để em cắt nốt?? He he he he....
Đố cả nhà biết cái " dấu huyền "của vợ anh B cất ở đau đấy??? he he he...Chị em nào giải được tôi cho KẸO..ke ke ke...
Nếu ai thấy hay thì cho 1 chang vỗ tay nhé.. Smile)

2Bác ăn dấu gì? Empty hohoh 2/27/2010, 16:41

ngameo

ngameo
thành viên

e ma tra loi` dk thi tna`o lol! lol!

MA` a hai? la` toa`n chuyen ba^y. nha

3Bác ăn dấu gì? Empty Re: Bác ăn dấu gì? 3/1/2010, 00:29

ang3l_dang3r88

ang3l_dang3r88

BIết được chít liền. IÊM CHỊU

4Bác ăn dấu gì? Empty em biet roi 3/2/2010, 09:07

cogihot